PCSX2 0.9.9 - en to th_TH translation catalogue (516 entries)

en: 
    
    Press Ok to go to the Plugin Configuration Panel.
th_TH: 
    
    กด ตกลง เพื่อไปยังผังการกำหนดค่าปลั๊กอิน

en: 
    Note: Duplicate/Rename/Create/Delete will NOT be reverted with 'Cancel'.
th_TH: 
    หมายเหตุ: ทำสำเนา/เปลี่ยนชื่อ/สร้าง/ลบ จะไม่สามารถคืนกลับได้ด้วยการ 'ยกเลิก'

en:  (default)
th_TH:  (ค่าตั้งต้น)

en: %s Commandline Options
th_TH: ตัวเลือก Commandline %s

en: %s Critical Error
th_TH: %s ผิดพลาดขั้นวิกฤต

en: %s First Time Configuration
th_TH: การกำหนดค่าครั้งแรก %s

en: %s Plugin Override Error!  The following file does not exist or is not a valid %s plugin:
th_TH: ผิดพลาดในการเอาชนะปลั๊กอิน %s! ไฟล์ต่อไปนี้ไม่มีอยู่ หรือไม่ใช่ปลั๊กอิน %s ที่ถูกต้อง:

en: %s is starting from a new or unknown folder and needs to be configured.
th_TH: %s กำลังเริ่มต้นจากโฟลเดอร์ใหม่หรือที่ไม่รู้จัก และจำเป็นต้องถูกกำหนดค่า

en: %s is switching to local install mode.
th_TH: %s กำลังสลับไปยังโหมดติดตั้งท้องถิ่น

en: %s plugin failed to initialize.  Your system may have insufficient memory or resources needed.
th_TH: ปลั๊กอิน %s ล้มเหลวในการเริ่มต้น คอมพิวเตอ์ของคุณอาจมีหน่วยความจำหรือทรัพยากรไม่เพียงพอตามต้องการ

en: %s plugin failed to open.  Your computer may have insufficient resources, or incompatible hardware/drivers.
th_TH: ปลั๊กอิน %s ล้มเหลวในการเปิด คอมพิวเตอร์ของคุณอาจมีทรัพยากรไม่เพียงพอ หรือความไม่เข้ากันของฮาร์ดแวร์/ไดรเวอร์

en: &About...
th_TH: เกี่ยวกับ...

en: &Apply
th_TH: &ใช้งาน

en: &Audio (SPU2)
th_TH: &เสียง (SPU2)

en: &Back
th_TH: &ย้อนกลับ

en: &Backup before save
th_TH: สำรองไว้ก่อนบันทึก

en: &Cancel
th_TH: &ยกเลิก

en: &Close
th_TH: &ปิด

en: &Config
th_TH: &กำหนดค่า

en: &Console to Stdio
th_TH: คอนโซลสู่สตูดิโอ

en: &Controllers (PAD)
th_TH: &ตัวควบคุม (PAD)

en: &Core GS Settings...
th_TH: การตั้งค่า GS หลัก...

en: &Dark theme
th_TH: ลักษณะมืด

en: &Debug
th_TH: &แก้ไขข้อผิดพลาด

en: &Dev9
th_TH: Dev9

en: &Disable all
th_TH: ปิดการทำงานทั้งหมด

en: &Enable all
th_TH: เปิดการทำงานทั้งหมด

en: &Finish
th_TH: &เสร็จสิ้น

en: &Firewire
th_TH: Firewire

en: &Game Database Editor
th_TH: ตัวแก้ไขฐานข้อมูลเกม

en: &Help
th_TH: &ช่วยเหลือ

en: &Huge
th_TH: มหึมา

en: &Large
th_TH: ใหญ่

en: &Light theme
th_TH: ลักษณะสว่าง

en: &Load state
th_TH: โหลดสถานภาพ

en: &Log
th_TH: &บันทึกข้อมูล

en: &Logging...
th_TH: กำลังจดบันทึก...

en: &Memory cards
th_TH: &การ์ดความจำ

en: &Misc
th_TH: &เบ็ดเตล็ด

en: &Next >
th_TH: &ถัดไป >

en: &No
th_TH: &ไม่

en: &No disc
th_TH: ไม่มีดิสก์

en: &OK
th_TH: &ตกลง

en: &Open Debug Window...
th_TH: เปิดหน้าต่างการแก้ปัญหา

en: &Plugin
th_TH: ปลั๊กอิน

en: &Plugin Settings...
th_TH: การตั้งค่าปลั๊กอิน...

en: &Plugin/BIOS Selector
th_TH: &ตัวใช้เลือกปลั๊กอิน/ไบออส

en: &Run ELF...
th_TH: รัน ELF...

en: &Save
th_TH: &บันทึก

en: &Save state
th_TH: บันทึกสถานภาพ

en: &Save...
th_TH: &บันทึก...

en: &Show Console
th_TH: แสดงคอนโซล

en: &Small
th_TH: เล็ก

en: &Sources
th_TH: &แหล่ง

en: &System
th_TH: &ระบบ

en: &USB
th_TH: USB

en: &Video (GS)
th_TH: &วิดีโอ (GS)

en: &Window Settings...
th_TH: การตั้งค่าหน้าต่าง...

en: &Yes
th_TH: &ใช่

en: 16 and 32 MB cards have roughly the same compatibility factor.
th_TH: 16 และ 32 MB โดยคร่าว ๆ มีปัจจัยการเข้ากันได้เหมือน ๆ กัน

en: 8 MB [most compatible]
th_TH: 8 MB [เข้ากันได้มากที่สุด]

en: < &Back
th_TH: < &ย้อนกลับ

en: A configured folder does not exist.  Should %s try to create it?
th_TH: โฟลเดอร์ที่กำหนดยังไม่มีอยู่ ให้ %s ลองสร้างให้หรือไม่?

en: A file could not be created.
th_TH: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: A safe and easy way to make sure that all speedhacks are completely disabled.
th_TH: ทางที่ปลอดภัยและง่าย ในการสร้างความมั่นใจว่า speedhack ทั้งหมดไม่ถูกใช้งานอย่างสมบูรณ์

en: A typical size for 3rd-party memory cards which should work with most games.
th_TH: ขนาดปกติสำหรับการ์ดความจำจากแหล่งที่สาม ซึ่้งควรใช้ได้ผลสำหรับเกมส่วนใหญ่

en: About %s
th_TH: เกี่ยวกับ %s

en: Access denied to memory card: 
    
    %s
th_TH: ถูกปฏิเสธการเข้าถึงการ์ดความจำ: 
    
    %s

en: Actual DMA event processing and data transfer logs.
th_TH: การประมวลผลเหตุการณ์ DMA ที่แท้จริง และบันทึกข้อมูลของการถ่ายโอนข้อมูล

en: Actual data transfer logs, bus right arbitration, stalls, etc.
th_TH: บันทึกการถ่ายโอนข้อมูลที่แท้จริง, การตัดสินสิทธิบัส, stalls, ฯลฯ

en: Aggressive
th_TH: รุนแรง

en: Aggressive plus
th_TH: รุนแรงกว่า

en: All Files (*.*)
th_TH: ไฟล์ทั้งหมด (*.*)

en: All GIFtag parse activity; path index, tag type, etc.
th_TH: กิจกรรมวิเคราะห์ GIFtag ทั้งหมด; ดัชนีเส้นทาง, ชนิดแท็ก, ฯลฯ

en: All Supported (%s)
th_TH: ทั้งหมดที่รองรับ (%s)

en: All VIFcode processing; command, tag style, interrupts.
th_TH: การประมวลผล VIFcode ทั้งหมด; คำสั่ง, รูปแบบแท็ก, การขัดขวาง

en: All known hardware register accesses (very slow!); not including sub filter options below.
th_TH: การเข้าถึงการลงทะเบียนฮาร์ดแวร์ที่รู้จักทั้งหมด (ช้ามาก!); ไม่รวมถึงตัวเลือกตัวกรองย่อยด้านล่าง

en: All known hardware register accesses, not including the sub-filters below.
th_TH: การเข้าถึงการลงทะเบียนฮาร์ดแวร์ที่ทราบทั้งหมด, ไม่รวมถึงตัวกรองย่อยด้านล่าง

en: All options are for the current session only and will not be saved.
th_TH: ตัวเลือกทั้งหมดเพื่อช่วงเวลาปัจจุบันเท่านั้น และจะไม่ถูกบันทึก

en: All processing involved in Path3 Masking
th_TH: การประมวลผลทั้งหมดที่เกี่ยวพันใน Path3 masking

en: Always hide mouse cursor
th_TH: ซ่อนเคอร์เซอร์ของเม้าส์เสมอ

en: Always use this option if you want the safest and surest memory card behavior.
th_TH: ใช้ตัวเลือกนี้เสมอ ถ้าคุณต้องการความปลอดภัยและแน่ใจในพฤติกรรมของการ์ดความจำ

en: An error occurred while trying to open the file:
th_TH: เกิดความผิดพลาดขณะพยายามเปิดไฟล์:

en: Appearance
th_TH: รูปลักษณ์

en: Appearance/Themes - %s
th_TH: รูปลักษณ์/ธีม  - %s

en: Apply
th_TH: ใช้งาน

en: Applying settings...
th_TH: กำลังใช้การตั้งค่า...

en: Aspect Ratio:
th_TH: สัดส่วนมุมมอง:

en: Assertion Failure -
th_TH: การอ้างสิทธิ์ล้มเหลว -

en: At folder:
th_TH: ที่โฟลเดอร์:

en: Auto-eject memory cards when loading savestates
th_TH: ถอดการ์ดความจำออกอัตโนมัติ เมื่อโหลดบันทึกสถานภาพ

en: Automatic &Gamefixes
th_TH: แก้ปัญหาเกมอัตโนมัติ

en: Automatically applies needed Gamefixes to known problematic games
th_TH: ใช้ความต้องการแก้ปัญหาเกม สู่เกมที่ทราบปัญหาโดยอัตโนมัติ

en: BIOS
th_TH: ไบออส

en: BIOS Search Path:
th_TH: เส้นทางค้นหาไบออส:

en: Backup
th_TH: สำรอง

en: Balanced
th_TH: สมดุลย์

en: Base Framerate Adjust:
th_TH: ปรับอัตราเฟรมพื้นฐาน

en: Boot CDVD (&fast)
th_TH: บูต CDVD (รวดเร็ว)

en: Browse
th_TH: มองหา

en: Browse...
th_TH: มองหา...

en: C&lear
th_TH: &ล้าง

en: C&lear all settings...
th_TH: ล้างการตั้งค่าทั้งหมด...

en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

en: Cannot apply new settings, one of the settings is invalid.
th_TH: ไม่สามารถใช้การตั้งค่าใหม่ได้ หนึ่งในการตั้งค่าไม่ถูกต้อง

en: Cannot apply settings...
th_TH: ไม่สามารถใช้งานการตั้งค่าได้...

en: Cannot load ELF binary image.  The file may be corrupt or incomplete.
th_TH: ไม่สามารถโหลดอิเมจไบนารี่  ELF ได้ ไฟล์อาจไม่ดีหรือไม่สมบูรณ์

en: Cannot load savestate.  It is of an unknown or unsupported version.
th_TH: ไม่สามารถโหลดบันทึกสถานภาพ มันอาจไม่เป็นที่รู้จักหรือเวอร์ชันไม่รองรับ

en: Cannot load this savestate.  The state is an unsupported version.
th_TH: ไม่สามารถโหลดบันทึกสถานภาพนี้ได้ สถานภาพเป็นเวอร์ชันที่ไม่รองรับ

en: Cannot load this savestate. The state is an unsupported version.
th_TH: ไม่สามารถโหลดบันทึกสถานภาพนี้ได้ สถานภาพเป็นเวอร์ชันที่ไม่รองรับ

en: Card (file) name
th_TH: ชื่อการ์ด(ไฟล์)

en: Card size
th_TH: ขนาดการ์ด

en: Card:
th_TH: การ์ด:

en: Change the language only if you need to.
    The system default should be fine for most operating systems.
th_TH: เปลี่ยนภาษาเมื่อคุณเห็นว่าจำเป็นเท่านั้น 
    ค่าตั้งต้นของระบบมักจะเหมาะสมแล้วสำหรับแต่ละระบบปฏิบัติการ

en: Chop / Zero
th_TH: ตัด / ศูนย์

en: Clamping Mode
th_TH: โหมด Clamping

en: Classic black color scheme for people who enjoy having text seared into their optic nerves.
th_TH: แบบสีดำคลาสสิกสำหรับคนที่ชอบให้ตัวอักษรส่องแสงเข้าประสาทตา

en: Clear the log window contents
th_TH: ล้างเนื้อหาของหน้าต่างแบบบันทึกข้อมูล

en: Clears all %s settings and re-runs the startup wizard.
th_TH: ล้างการตั้งค่า %s ทั้งหมด และรันตัวช่วยในการเริ่มต้นใหม่

en: Click the Browse button to select a different folder containing PCSX2 visual themes.
th_TH: คลิกปุ่ม มองหา เพื่อเลือกโฟลเดอร์อื่นที่มีธีมลักษณะ PCSX2

en: Click the Browse button to select a different folder for PCSX2 plugins.
th_TH: คลิกปุ่ม มองหา เพื่อเลือกโฟลเดอร์อื่นสำหรับปลั๊กอิน PCSX2

en: Click the Browse button to select a different folder where PCSX2 will look for PS2 BIOS roms.
th_TH: คลิกปุ่ม มองหา เพื่อเลือกโฟลเดอร์อื่นที่ PCXS2 จะมองหารอมของไบออส PS2

en: Close this log window; contents are preserved
th_TH: ปิดหน้าต่างแบบบันทึกข้อมูลนี้; เนื้อหาได้ถูกสงวนไว้

en: Closing %s may be hazardous to your health
th_TH: การปิด %s อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพของคุณ

en: Completely disables all GS plugin activity; ideal for benchmarking EEcore components.
th_TH: กิจกรรมปลั๊กอิน GS ทั้งหมดปิดการทำงานอย่างสมบูรณ์; เป็นอุดมคติสำหรับการทำ benchmark องค์ประกอบ EEcore

en: Completing tasks...
th_TH: กำลังทำงานให้สำเร็จ...

en: Components Overrides Warning
th_TH: องค์ประกอบเอาชนะคำเตือน

en: Components Selectors - %s
th_TH: ตัวใช้เลือกองค์ประกอบ  - %s

en: Config Overrides Warning
th_TH: การกำหนดค่าเอาชนะคำเตือน

en: Configuration Guides (online)
th_TH: แนวทางการกำหนดค่า (ออนไลน์)

en: Configure...
th_TH: กำหนดค่า...

en: Configured %s plugin is not a valid PCSX2 plugin, or is for an older unsupported version of PCSX2.
th_TH: ปลั๊กอิน %s ที่กำหนด ไม่ใช่ปลั๊กอินที่ถูกต้องของ PCSX2, หรือเป็นของ PCSX2 รุ่นเก่ากว่าที่ไม่รองรับ

en: Configured plugin is not a PCSX2 plugin, or is for an older unsupported version of PCSX2.
th_TH: ปลั๊กอิน %s ที่กำหนด ไม่ใช่ปลั๊กอินของ PCSX2, หรือเป็นของ PCSX2 รุ่นเก่ากว่าที่ไม่รองรับ

en: Confirm CDVD source change
th_TH: ยืนยันการเปลี่ยนแหล่ง CDVD

en: Confirm ISO image change
th_TH: ยืนยันการเปลี่ยนอิเมจ ISO

en: Confirm PS2 Reset
th_TH: ยืนยันการรีเซ็ต PS2

en: Constant skipping
th_TH: การข้ามแบบคงที่

en: Contributors
th_TH: ผู้ช่วยเหลือ

en: Copy failed!
th_TH: คัดลอกล้มเหลว!

en: Could not create a memory card: 
    
    %s
th_TH: ไม่สามารถสร้างการ์ดความจำ: 
    
    %s

en: Create
th_TH: สร้าง

en: Create ...
th_TH: สร้าง...

en: Create a duplicate of this memory card ...
th_TH: สร้างสำเนาของการ์ดความจำนี้...

en: Create a new card ...
th_TH: สร้างการ์ดใหม่

en: Create a new memory card
th_TH: สร้างการ์ดความจำใหม่

en: Create a new memory card and assign it to this Port.
th_TH: สร้างการ์ดความจำใหม่และกำหนดมันสำหรับพอร์ตนี้

en: Create a new memory card.
th_TH: สร้างการ์ดความจำใหม่

en: Create folder?
th_TH: สร้างโฟลเดอร์?

en: Create memory card
th_TH: สร้างการ์ดความจำ

en: Created on
th_TH: สร้างเมื่อ

en: Custom Window Size:
th_TH: ปรับขนาดหน้าต่าง

en: Custom folder:
th_TH: โฟลเดอร์ที่กำหนด:

en: Cycle to next slot
th_TH: หมุนสู่สล็อตถัดไป

en: Cycle to prev slot
th_TH: หมุนสู่สล็อตก่อนหน้า

en: Cycles the current save slot in +1 fashion!
th_TH: หมุนสล็อตที่บันทึกปัจจุบันในรูปแบบ +1!

en: Cycles the current save slot in -1 fashion!
th_TH: หมุนสล็อตที่บันทึกปัจจุบันในรูปแบบ -1!

en: Default soft-tone color scheme.
th_TH: ค่าตั้งต้นแบบสีโทนอ่อน

en: Default to fullscreen mode on open
th_TH: ใช้โหมดเต็มจอเป็นค่าตั้งต้นเมื่อเปิด

en: Delete
th_TH: ลบ

en: Delete card
th_TH: ลบการ์ด

en: Delete memory file?
th_TH: ลบไฟล์ความจำ?

en: Detailed logging of CDVD hardware.
th_TH: ข้อมูลบันทึกรายละเอียดของฮาร์ดแวร์ CDVD

en: Dev/&Verbose
th_TH: Dev/Verbose

en: Developers
th_TH: ผู้พัฒนา

en: Direct memory accesses to unknown or unmapped EE memory space.
th_TH: นำการเข้าถึงของหน่วยความจำไปยังพื้นที่ของความจำ EE ที่ไม่รู้จักหรือไม่ได้แม็พ

en: Direct memory accesses to unknown or unmapped IOP memory space.
th_TH: นำการเข้าถึงของหน่วยความจำไปยังพื้นที่ความจำ IOP ที่ไม่รู้จักหรือไม่ถูกแม็พ

en: Disable Framelimiting
th_TH: ปิดการทำงานการจำกัดเฟรม

en: Disable all GS output
th_TH: ปิดการทำงานผลผลิตของ GS ทั้งหมด

en: Disable window resize border
th_TH: ไม่ใช้ขอบที่ปรับขนาดหน้าต่างได้

en: Disabled [default]
th_TH: ปิดการทำงาน [ค่าตั้งต้น]

en: Disables all log source filters.
th_TH: ปิดการทำงานทั้งหมดของตัวกรองแหล่งบันทึกข้อมูล

en: Disables this popup and whatever response you select here will be automatically used from now on.
th_TH: ปิดการทำงานป๊อปอัพนี้ และอะไรก็ตามที่ตอบสนองการเลือกของคุณที่นี่ จะถูกใช้อัตโนมัตินับตั้งแต่ตอนนี้

en: Disasm of COP0 instructions (MMU, cpu and dma status, etc).
th_TH: Disasm ของคำสั่ง COP0 (MMU, cpu และสถานะ dma, ฯลฯ)

en: Disasm of executing core instructions (excluding COPs and CACHE).
th_TH: Disasm ของปฏิบัติการคำสั่งหลัก (ไม่รวม COPs และ CACHE)

en: Disasm of the EE's VU0macro co-processor instructions.
th_TH: Disasm ของคำสั่ง EE's VU0macro co-processor

en: Disasm of the EE's floating point unit (FPU) only.
th_TH: Disasm ของ EE's floating point unit (FPU) เท่านั้น

en: Disasm of the IOP's GPU co-processor instructions.
th_TH: Disasm ของคำสั่ง IOP's GPU co-processor

en: Disc Images (%s)
th_TH: อิเมจดิสก์ (%s)

en: Do not show this dialog again.
th_TH: ไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบนี้อีก

en: Do you want to swap discs or boot the new image (system reset)?
th_TH: คุณต้องการสลับดิสก์ หรือบูตอิเมจใหม่ (รีเซ็ตระบบ)?

en: Do you want to swap discs or boot the new image (via system reset)?
th_TH: คุณต้องการสลับดิสก์ หรือบูตอิเมจใหม่ (ผ่านการรีเซ็ตระบบ)?

en: Double-click toggles fullscreen mode
th_TH: ดับเบิ้ลคลิกเพื่อสลับโหมดเต็มจอ

en: Drag and Drop Error
th_TH: การลากแล้ววางผิดพลาด

en: Drag cards to or from PS2-ports
th_TH: ลากการ์ดสู่หรือจากพอร์ต-PS2

en: Dumps detailed information for PS2 executables (ELFs).
th_TH: ดัมพ์ข้อมูลรายละเอียดสำหรับ PS2 executables (ELFs)

en: Dumps various GIF and GIFtag parsing data.
th_TH: ดัมพ์ข้อมูลการวิเคราะห์ GIF และ GIFtag ต่าง ๆ

en: Dumps various VIF and VIFcode processing data.
th_TH: ดัมพ์ข้อมูลการประมวลผล VIF และ VIFcode ต่าง ๆ

en: Duplicate ...
th_TH: ทำสำเนา...

en: Duplicate card ...
th_TH: ทำสำเนาการ์ด...

en: Duplicate memory card
th_TH: ทำสำเนาการ์ดความจำ

en: E&xit
th_TH: ออก

en: EE Cyclerate [Not Recommended]
th_TH: อัตรารอบหมุน EE [ไม่แนะนำ]

en: EE timing hack - Multi purpose hack. Try if all else fails.
th_TH: EE timing hack - แฮ็คหลากหลายวัตถุประสงค์ ลองใช้ดูหากอันอื่นล้มเหลวทั้งหมด

en: EE/FPU Advanced Recompiler Options
th_TH: ตัวเลือกรีคอมไพเลอร์ขั้นสูง EE/FPU

en: Eject
th_TH: ถอดออก

en: Eject card
th_TH: ถอดการ์ด

en: Eject the card from this port
th_TH: ถอดการ์ดออกจากพอร์ตนี้

en: Empty
th_TH: ว่าง

en: Emulation &Settings
th_TH: ตั้งค่าการจำลอง

en: Emulation Settings - %s
th_TH: การตั้งค่าการจำลอง - %s

en: Enable &Cheats
th_TH: เปิดการทำงานการโกงเกม

en: Enable &Host Filesystem
th_TH: เปิดการทำงานระบบไฟล์โฮสต์

en: Enable EE Cache (Slower)
th_TH: เปิดการทำางานแค็ช EE (ช้ากว่า)

en: Enable INTC Spin Detection
th_TH: ใช้การตรวจจับ Spin INTC

en: Enable Trace Logging
th_TH: เปิดการทำงานการติดตามการบันทึกข้อมูล

en: Enable Wait Loop Detection
th_TH: เปิดการทำงานการตวจจับ Wait Loop

en: Enable fast CDVD
th_TH: เปิดการทำงาน fast CDVD

en: Enable manual game fixes [Not recommended]
th_TH: เปิดการทำงานการแก้ปัญหาเกมด้วยตนเอง [ไม่แนะนำ]

en: Enable speedhacks
th_TH: เปิดการทำงาน speedhack

en: Enables all log source filters.
th_TH: เปิดการทำงานทั้งหมดของตัวกรองแหล่งบันทึกข้อมูล

en: Enumerating available plugins...
th_TH: กำลังระบุปลั๊กอินที่มี...

en: Error (%s)
th_TH: ผิดพลาด (%s)

en: Error while parsing either NTSC or PAL framerate settings.  Settings must be valid floating point numerics.
th_TH: ผิดพลาดขณะวิเคราะห์การตั้งค่าอัตราเฟรม NTSC หรือ PAL การตั้งค่าต้องเป็นจำนวนหน่วยที่ถูกต้อง

en: Error: Rename could not be completed.
th_TH: ผิดพลาด: เปลี่ยนชื่อไม่สำเร็จ

en: Error: The configured ISO file does not exist.  Click OK to select a new ISO source for CDVD.
th_TH: ผิดพลาด: ไฟล์ ISO ที่กำหนดไม่มีอยู่ คลิก ตกลง เพื่อเลือก ISO แหล่งใหม่สำหรับ CDVD

en: Error: The memory card could not be created.
th_TH: ผิดพลาด: ไม่สามารถสร้างการ์ดความจำ

en: Executing PS2 Virtual Machine...
th_TH: กำลังปฏิบัติการเครื่องเสมือน PS2...

en: Execution of EE cache instructions.
th_TH: การปฏิบัติการของคำสั่งแค็ช EE

en: Extra
th_TH: พิเศษ

en: Extra + Preserve Sign
th_TH: พิเศษ + สงวนท่าที

en: FFX videos fix - Fixes bad graphics overlay in FFX videos.
th_TH: FFX videos fix - แก้ปัญหาภาพกราฟิกซ้อนที่แย่ๆในวิดีโอ FFX

en: FPU Compare Hack - For Digimon Rumble Arena 2.
th_TH: FPU Compare Hack - สำหรับ Digimon Rumble Arena 2

en: FPU Multiply Hack - For Tales of Destiny.
th_TH: FPU Multiply Hack - สำหรับ Tales of Destiny

en: FPU Negative Div Hack - For Gundam games.
th_TH: FPU Negative Div Hack - สำหรับเกม Gundam

en: Failed to overwrite existing settings file; permission was denied.
th_TH: ล้มเหลวในการเขียนทับไฟล์การตั้งค่าที่มีอยู่; การอนุญาตถูกปฏิเสธ

en: Failed: %s
th_TH: ล้มเหลว: %s

en: Failed: Can only duplicate an existing card.
th_TH: ล้มเหลว: สามารถทำสำเนาเฉพาะการ์ดที่มีอยู่

en: Fast disc access, less loading times. [Not Recommended]
th_TH: เข้าถึงดิสก์รวดเร็ว, เวลาโหลดน้อยกว่า [ไม่แนะนำ]

en: File name already exists
th_TH: ชื่อไฟล์มีอยู่แล้ว

en: File name empty or too short
th_TH: ชื่อไฟล์ว่างเปล่าหรือสั้นเกินไป

en: File name outside of required directory
th_TH: ชื่อไฟล์อยู่นอกไดเรกทอรี่ที่ต้องการ

en: File not found.
th_TH: ไม่พบไฟล์

en: Fit to Window/Screen
th_TH: พอดีกับหน้าต่าง/จอ

en: Fits a lot of log in a microcosmically small area.
th_TH: ทำแบบบันทึกข้อมูลจำนวนมากให้พอดีในพื้นที่เล็ก ๆ

en: Folders
th_TH: โฟลเดอร์

en: For running raw PS2 binaries directly
th_TH: สำหรับการรันไบนารี PS2 ดิบโดยตรง

en: For troubleshooting potential bugs in the MTGS only, as it is potentially very slow.
th_TH: สำหรับบั๊กที่เป็นปัญหาได้ใน MTGS เท่านั้น เป็นไปได้ว่าจะช้ามาก

en: Formatted
th_TH: ฟอร์แมตแล้ว

en: Frame Skipping
th_TH: การข้ามเฟรม

en: Framelimiter
th_TH: ตัวจำกัดเฟรม

en: Frames to Draw
th_TH: เฟรมเพื่อแสดง

en: Frames to Skip
th_TH: เฟรมเพื่อข้าม

en: Full
th_TH: เต็มที่

en: GS Output is Disabled!
th_TH: ผลผลิตของ GS ปิดการทำงาน!

en: GS Window
th_TH: หน้าต่าง GS

en: Game Fixes
th_TH: การแก้ปัญหาเกม

en: Game database - %s
th_TH: ฐานข้อมูลเกม - %s

en: Gamefixes
th_TH: การแก้ปัญหาเกม

en: Gamepad activity on the SIO.
th_TH: กิจกรรม Gamepad บน SIO

en: Games that need this hack to boot:
     * Star Ocean 3
     * Radiata Stories
     * Valkyrie Profile 2
th_TH: เกมที่ต้องการแฮ็คนี้ในการบูต: 
     * Star Ocean 3
     * Radiata Stories
     * Valkyrie Profile 2

en: Good Speedup and High Compatibility; may cause bad graphics... [Recommended]
th_TH: เพิ่มความเร็วได้ดีและเข้ากันได้สูง; อาจเกิดกราฟิกที่ไม่ดี... [แนะนำ]

en: Good Speedup and High Compatibility; may cause hanging... [Recommended if 3+ cores]
th_TH: เพิ่มความเร็วได้ดีและเข้ากันได้สูง;  อาจเกิดการแฮง... [แนะนำ ถ้ามีคอร์ 3+]

en: Hide window when paused
th_TH: ซ่อนหน้าต่างเมื่อหยุด

en: Huge speedup for some games, with almost no compatibility side effects. [Recommended]
th_TH: เพิ่มความเร็วมหาศาลสำหรับบางเกม, แทบไม่มีผลข้างเคียงเรื่องความเข้ากันได้ [แนะนำ]

en: I'm givin' her all she's got, Captain!
th_TH: ฉันกำลังให้หล่อนทุกอย่างที่หล่อนได้, กัปตัน!

en: I've seen enough
th_TH: ฉันเห็นพอแล้ว

en: IPU activity: hardware registers, decoding operations, DMA status, etc.
th_TH: กิจกรรม IPU: ลงทะเบียนฮาร์ดแวร์, ถอดรหัสการปฏิบัติการ, สถานะ DMA, ฯลฯ

en: ISO file not found!
th_TH: ไม่พบไฟล์ ISO !

en: If loading from an ISO image, this error may be caused by an unsupported ISO image type or a bug in PCSX2 ISO image support.
th_TH: ถ้าโหลดจากไฟล์อิเมจ ISO, ความผิดพลาดนี้อาจเกิดขึ้นเพราะชนิดไฟล์อิเมจ ISO ที่ไม่รองรับ หรือเพราะปัญหาในส่วนรองรับอิเมจ ISO ของ PCSX2

en: Ignore
th_TH: ละเลย

en: Ignore DMAC writes when it is busy.
th_TH: ละเลยการเขียน DMAC ถ้ากำลังยุ่ง

en: Import
th_TH: นำเข้า

en: Import Existing Settings?
th_TH: นำเข้าการตั้งค่าที่มีอยู่แล้ว?

en: In case you have a really high res display.
th_TH: ในกรณีที่คุณมีการแสดงผลที่ความละเอียดสูงจริงๆ

en: Includes idle event processing and some other uncommon event usages.
th_TH: รวมถึงการประมวลผลของเหตุการณ์ที่ไม่ได้ใช้งาน และการใช้สอยของเหตุการณ์ที่ไม่ปกติอื่นๆ

en: Initializing...
th_TH: กำลังเริ่มต้น...

en: Insert ...
th_TH: ใส่...

en: Insert card
th_TH: ใส่การ์ด

en: Insert card ...
th_TH: ใส่การ์ด...

en: Insert this card to a port ...
th_TH: ใส่การ์ดนี้สู่พอร์ต...

en: Internal Memorycard Plugin failed to initialize.
th_TH: ปลั๊กอินของการ์ดความจำภายใน ล้มเหลวในการเริ่มต้น

en: Interpreter
th_TH: อินเตอร์พรีเตอร์

en: Interpreter only; provided for diagnostic
th_TH: เฉพาะอินเตอร์พรีเตอร์; มีไว้เพื่อวินิจฉัย

en: Invalid window dimensions specified: Size cannot contain non-numeric digits! >_<
th_TH: มิติหน้าต่างที่ระบุไม่ถูกต้อง: ขนาดต้องไม่ประกอบด้วยอักขระที่ไม่ใช่ตัวเลข! >_<

en: IsoFile
th_TH: ไฟล์ Iso

en: It is an error to drop multiple files onto a %s window.  One at a time please, thank you.
th_TH: ข้อผิดพลาดในการวางไฟล์หลาย ๆ ไฟล์ไปยังหน้าต่าง %s , โปรดทำครั้งละหนึ่ง ขอบคุณ

en: It's what I use (the programmer guy).
th_TH: มันคือสิ่งที่ผมใช้ (หนุ่มโปรแกรมเมอร์)

en: Its nice and readable.
th_TH: มันดีและสามารถอ่านได้

en: Language selector
th_TH: ตัวใช้เลือกภาษา

en: Last Modified
th_TH: ปรับเปลี่ยนล่าสุด

en: Load State Backup
th_TH: โหลดสถานภาพสำรอง

en: Loading PS2 system plugins...
th_TH: กำลังโหลดปลั๊กอินระบบ PS2...

en: Loads a virtual machine state from the current slot.
th_TH: โหลดสถานภาพเครื่องเสมือนจากสล็อตปัจจุบัน

en: Loads virtual machine state backup for current slot.
th_TH: โหลดสถานภาพสำรองของเครื่องเสมือนจากสล็อตปัจจุบัน

en: Location:
th_TH: ที่ตั้ง:

en: Logs events as they are passed to the PS2 virtual machine.
th_TH: บันทึกข้อมูลเหตุการณ์ที่ผ่านสู่เครื่องเสมือน PS2

en: Logs manual protection, split blocks, and other things that might impact performance.
th_TH: บันทึกข้อมูลการป้องกันที่ทำเอง, บล็อคแยก, และสิ่งอื่นที่อาจกระทบต่อสมรรถนะ

en: Logs only DMA-related registers.
th_TH: บันทึกข้อมูลเฉพาะการลงทะเบียนที่เกี่ยวกับ DMA

en: Logs only unknown, unmapped, or unimplemented register accesses.
th_TH: บันทึกข้อมูลเฉพาะการเข้าถึงการลงทะเบียนที่ไม่สนับสนุน ไม่ถูกแม็พ หรือไม่รู้จัก

en: Logs/Dumps:
th_TH: แบบบันทึกข้อมูล/ดัมพ์:

en: Low compatibility warning: Yes it's very big, but may not work with many games.
th_TH: คำเตือนของการเข้ากันได้ต่ำ: ใช่ มันใหญ่มาก แต่อาจใช้ไม่ได้ผลกับหลาย ๆ เกม

en: Make this language my default right now!
th_TH: ใช้ภาษานี้เป็นภาษาตั้งต้นของฉันเดี๋ยวนี้!

en: Makes the specified ISO image the CDVD source.
th_TH: ใช้อิเมจ ISO ที่เลือก เป็นแหล่งของ CDVD

en: Memory card '%s' duplicated to '%s'.
th_TH: การ์ดความจำ '%s' ถูกทำสำเนาเป็น '%s'.

en: MemoryCard Manager
th_TH: ตัวจัดการการ์ดความจำ

en: Memorycard reads, writes, erases, terminators, and other processing.
th_TH: การอ่าน, การเขียน, การลบ, การสิ้นสุด และการประมวลผลอื่นๆ ของการ์ดความจำ

en: Moderate speedup for some games, with no known side effects. [Recommended]
th_TH: เพิ่มความเร็วขึ้นปานกลางสำหรับบางเกม, ไม่มีผลข้างเคียงที่ทราบแล้ว [แนะนำ]

en: Modify hardware emulation settings regulated by the PCSX2 core virtual machine.
th_TH: ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าจำลองฮาร์ดแวร์ ควบคุมโดยเครื่องเสมือนหลัก PCSX2

en: Modify window and appearance options, including aspect ratio.
th_TH: ปรับเปลี่ยนตัวเลือกหน้าต่างและรูปลักษณ์, รวมทั้งสัดส่วนมุมมอง

en: Mostly Harmful
th_TH: ส่วนมากเป็นอันตราย

en: Multitap &1
th_TH: Multitap 1

en: Multitap &2
th_TH: Multitap 2

en: NTSC Framerate:
th_TH: อัตราเฟรม NTSC:

en: Nearest
th_TH: ใกล้ที่สุด

en: Negative
th_TH: ทางลบ

en: New Vector Unit recompiler with much improved compatibility. Recommended.
th_TH: รีคอมไพเลอร์หน่วยเวกเตอร์ใหม่ ที่ปรับปรุงความเข้ากันได้ดีขึ้นมาก, ขอแนะนำ

en: New memory card:
th_TH: การ์ดความจำใหม่:

en: No
th_TH: ไม่

en: No emulation state is active; boot something first.
th_TH: ไม่มีสถานภาพของการจำลองที่ใช้งาน; บูตสักอย่างก่อน

en: No emulation state is active; cannot suspend or resume.
th_TH: ไม่มีสถานภาพของการจำลองที่ใช้งาน; ไม่สามารถพักหรือทำต่อจากเดิม

en: No plugin loaded
th_TH: ไม่มีปลั๊กอินที่ถูกโหลด

en: No reason given.
th_TH: ไม่มีเหตุผลให้ไว้

en: None
th_TH: ไม่มี

en: Normal
th_TH: ปกติ

en: Normal and Turbo limit rates skip frames.  Slow motion mode will still disable frameskipping.
th_TH: อัตราจำกัดปกติและเทอร์โบจะข้ามเฟรม ส่วนโหมดการเคลื่อนไหวแบบช้าจะยังคงปิดการทำงานการข้ามเฟรม

en: OK
th_TH: ตกลง

en: OPH Flag hack - Try if your game freezes showing the same frame.
th_TH: OPH Flag hack - ลองใช้หากเกมของคุณหยุดชะงักที่เฟรมเดิมๆ

en: Oh noes! Out of memory!
th_TH: โอ้ไม่นะ! หน่วยความจำไม่เพียงพอ!

en: Open an explorer window to this folder.
th_TH: เปิดหน้าต่างสำรวจโฟลเดอร์นี้

en: Open in Explorer
th_TH: เปิดในตัวสำรวจ

en: Opens the %s plugin's advanced settings dialog.
th_TH: เปิดกล่องโต้ตอบการตั้งค่าขั้นสูงของปลั๊กอิน %s

en: Other Hacks
th_TH: Hack อื่น ๆ

en: Overwrite
th_TH: เขียนทับ

en: PAL Framerate:
th_TH: อัตราเฟรม PAL:

en: PCSX2 Error: Hardware Deficiency
th_TH: PCSX2 ผิดพลาด: ฮาร์ดแวร์บกพร่อง

en: PCSX2 First Time configuration
th_TH: การกำหนดค่าครั้งแรก PCSX2

en: PCSX2 Message
th_TH: ข้อความ PCSX2

en: PCSX2 Official Website and Forums
th_TH: เว็บไซต์ทางการและบอร์ดอภิปรายของ PCSX2

en: PCSX2 Recompiler Error(s)
th_TH: รีคอมไพเลอร์ PCSX2 ผิดพลาด

en: PCSX2 Thread is not responding
th_TH: สายงาน PCSX2 ไม่ตอบสนอง

en: PCSX2 Unresponsive Thread
th_TH: สายงานไม่ตอบสนอง PCSX2

en: PCSX2 has been installed as a portable application but cannot run due to the following errors:
th_TH: PCSX2 ถูกติดตั้งเป็นโปรแกรมแบบพกพาได้ แต่ไม่สามารถรันได้เนื่องจากข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: PS2 BIOS Error
th_TH: ไบออส PS2 ผิดพลาด

en: PS2 Port
th_TH: พอร์ต PS2

en: Parse error
th_TH: การวิเคราะห์ผิดพลาด

en: Path does not exist
th_TH: เส้นทางไม่มีอยู่

en: Path:
th_TH: เส้นทาง:

en: Paus&e
th_TH: หยุด

en: Pause/Resume
th_TH: หยุด/ทำต่อ

en: Performs just-in-time binary translation of 32-bit MIPS-I machine code to x86.
th_TH: ทำการแปลไบนารีเฉพาะในเวลาของเครื่อง MIPS-I 32-บิต เข้ารหัสเป็น x86

en: Performs just-in-time binary translation of 64-bit MIPS-IV machine code to x86.
th_TH: ทำการแปลไบนารีเฉพาะในเวลาของเครื่อง MIPS-IV 64-บิต เข้ารหัสเป็น x86

en: Permanently delete this memory card from disk (all contents are lost)
th_TH: ลบการ์ดความจำนี้จากดิสก์แบบถาวร (เนื้อหาทั้งหมดจะสูญหาย)

en: Permission denied while trying to open file, likely due to insufficient user account rights.
th_TH: การอนุญาตถูกปฏิเสธขณะพยายามเปิดไฟล์ คล้ายว่าสิทธิบัญชีผู้ใช้ไม่เพียงพอ

en: Please select a valid plugin for the %s.
th_TH: โปรดเลือกปลั๊กอินที่ถูกต้องสำหรับ %s

en: Plugin Override Error - %s
th_TH: ผิดพลาดในการเอาชนะปลั๊กอิน - %s

en: Plugin Specialists
th_TH: ผู้เชี่ยวชาญด้านปลั๊กอิน

en: Plugins
th_TH: ปลั๊กอิน

en: Plugins Search Path:
th_TH: เส้นทางค้นหาปลั๊กอิน:

en: Port-%u / Multitap-%u--Port-1
th_TH: พอร์ต-%u / Multitap-%u--Port-1

en: Portable mode error - %s
th_TH: โหมดพกพาผิดพลาด - %s

en: Positive
th_TH: ทางบวก

en: Preload TLB hack to avoid tlb miss on Goemon
th_TH: โหลดแฮ็ค TLB ก่อนเพื่อหลีกเลี่ยงการผิดพลาดบน Goemon

en: Preset:
th_TH: ค่าที่ตั้งล่วงหน้า:

en: Press Cancel to attempt to cancel the action.
th_TH: กด ยกเลิก เพื่อพยายามยกเลิกการกระทำ

en: Press OK to close %s.
th_TH: กด ตกลง เพื่อปิด %s

en: Press OK to use the default configured plugin, or Cancel to close %s.
th_TH: กด ตกลง เพื่อใช้ปลั๊กอินที่กำหนดตั้งต้นไว้, หรือกด ยกเลิก เพื่อปิด %s

en: Press Ok to go to the BIOS Configuration Panel.
th_TH: กด ตกลง เพื่อไปยังผังการกำหนดค่าไบออส

en: Press Terminate to kill %s immediately.
th_TH: กด สิ้นสุด เพื่อจบ %s โดยทันที

en: Pretty slow; provided for diagnostic purposes only.
th_TH: ช้าพอควร; มีจุดประสงค์เพื่อใช้ในการวินิจฉัยเท่านั้น

en: Previous versions
th_TH: เวอร์ชันก่อนหน้า

en: Quite possibly the slowest thing in the universe.
th_TH: เป็นไปได้ว่าจะเป็นสิ่งที่ช้าที่สุดในจักรวาลเลยทีเดียว

en: R&esume
th_TH: ทำต่อ

en: Readme / FAQ (Offline/PDF)
th_TH: Readme / คำถามที่พบบ่อย (ออฟไลน์/PDF)

en: Recompiler
th_TH: รีคอมไพเลอร์

en: Refresh List
th_TH: รีเฟรซรายการ

en: Refresh list
th_TH: รีเฟรซรายการ

en: Rename ...
th_TH: เปลี่ยนชื่อ...

en: Rename card ...
th_TH: เปลี่ยนชื่อการ์ด...

en: Rename memory card
th_TH: เปลี่ยนชื่อการ์ดความจำ

en: Rename this memory card ...
th_TH: เปลี่ยนชื่อการ์ดความจำนี้...

en: Res&tart
th_TH: เริ่มใหม่

en: Reset
th_TH: รีเซ็ต

en: Reset all settings?
th_TH: รีเซ็ตการตั้งค่าทั้งหมดใหม่?

en: Restore Defaults
th_TH: คืนสู่ค่าตั้งต้น

en: Resumes the suspended emulation state.
th_TH: ทำต่อจากสถานภาพจำลองที่พักค้างเอาไว้

en: Round Mode
th_TH: โหมด Round

en: SYSCALL and DECI2 activity.
th_TH: กิจกรรม SYSCALL และ DECI2

en: SYSCALL and IRX activity.
th_TH: กิจกรรม SYSCALL และ IRX

en: Safe (faster)
th_TH: ปลอดภัย (เร็วกว่า)

en: Safely pauses emulation and preserves the PS2 state.
th_TH: หยุดการจำลองอย่างปลอดภัยและสงวนสถานภาพ PS2

en: Safest
th_TH: ปลอดภัยที่สุด

en: Save &As...
th_TH: บันทึก&เป็น

en: Save dialog screenshots to...
th_TH: บันทึกภาพหน้าจอกล่องโต้ตอบไปยัง...

en: Save log contents to file
th_TH: บันทึกเนื้อหาของแบบบันทึกข้อมูลลงสู่ไฟล์

en: Save log question
th_TH: บันทึกคำถามแบบบันทึกข้อมูล

en: Saves a snapshot of this settings panel to a PNG file.
th_TH: บันทึกภาพถ่ายของผังการตั้งค่านี้เป็นไฟล์ PNG

en: Saves the virtual machine state to the current slot.
th_TH: บันทึกสถานภาพเครื่องเสมือนไปยังสล็อตปัจจุบัน

en: Savestates:
th_TH: บันทึกสถานภาพ:

en: Scratchpad's MFIFO activity.
th_TH: กิจกรรม MFIFO ของ Scratchpad

en: Search
th_TH: ค้นหา

en: Select ELF file...
th_TH: เลือกไฟล์ ELF...

en: Select a BIOS rom:
th_TH: เลือกรอมของไบออส:

en: Select a document root for %s
th_TH: เลือกเอกสาร root สำหรับ %s

en: Select a folder for %s settings
th_TH: เลือกโฟลเดอร์สำหรับการตั้งค่า %s

en: Select a folder for Snapshots
th_TH: เลือกโฟลเดอร์สำหรับภาพถ่าย

en: Select a folder for logs/dumps
th_TH: เลือกโฟลเดอร์สำหรับแบบบันทึกข้อมูล/ดัมพ์

en: Select a folder with PCSX2 plugins
th_TH: เลือกโฟลเดอร์ที่มีปลั๊กอิน PCSX2

en: Select a name for the duplicate
    ( '.ps2' will be added automatically)
th_TH: เลือกชื่อสำหรับสำเนา
    ( '.ps2' จะถูกเพิ่มอัตโนมัติ)

en: Select a new name for the memory card '%s'
    ( '.ps2' will be added automatically)
th_TH: เลือกชื่อใหม่สำหรับการ์ดความจำ '%s'
    ( '.ps2' จะถูกเพิ่มอัตโนมัติ)

en: Select a target port for '%s'
th_TH: เลือกพอร์ตเป้าหมายสำหรับ  '%s'

en: Select a visual theme:
th_TH: เลือกธีมลักษณะ:

en: Select file name:
th_TH: เลือกชื่อไฟล์:

en: Select folder containing PCSX2 visual themes
th_TH: เลือกโฟลเดอร์ที่ประกอบด้วยธีมลักษณะ PCSX2

en: Select folder for Savestates
th_TH: เลือกโฟลเดอร์สำหรับบันทึกสถานภาพ

en: Select folder with PS2 BIOS roms
th_TH: เลือกโฟลเดอร์ที่มีรอมของไบออส PS2

en: Select folder with PS2 memory cards
th_TH: เลือกโฟลเดอร์ที่มีการ์ดความจำ PS2

en: Settings
th_TH: การตั้งค่า

en: Show about dialog
th_TH: แสดงกล่องโต้ตอบเกี่ยวกับ

en: Shows DECI2 debugging logs (EE processor)
th_TH: แสดงข้อความจดบันทึก การดีบั๊กของ DECI2 (EE processor)

en: Shows PCSX2 developer logs
th_TH: แสดงบันทึกข้อมูลของผู้พัฒนา PCSX2

en: Shows disk read activity
th_TH: แสดงกิจกรรมการอ่านดิสก์

en: Shows the game developer's logging text (EE processor)
th_TH: แสดงบันทึกข้อความของผู้พัฒนาเกม (EE processor)

en: Shows the game developer's logging text (IOP processor)
th_TH: แสดงบันทึกข้อความของผู้พัฒนาเกม (IOP processor)

en: Shut&down
th_TH: ปิดลง

en: Shutdown PS2 virtual machine?
th_TH: ปิดเครื่องเสมือน PS2?

en: Simulate VIF1 FIFO read ahead. Fixes slow loading games.
th_TH: จำลองการอ่าน VIF1 FIFO ไปข้างหน้า  แก้ปัญหาเกมโหลดช้า

en: Simulates hardware reset of the PS2 virtual machine.
th_TH: จำลองการรีเซ็ตฮาร์ดแวร์ของเครื่องเสมือน PS2

en: Skip MPEG hack - Skips videos/FMVs in games to avoid game hanging/freezes.
th_TH: Skip MPEG hack - ข้ามวิดีโอ/FMVs ในเกมเพื่อหลีกเลี่ยงเกมแฮง/หยุดชะงัก

en: Skip when on Turbo only (TAB to enable)
th_TH: ข้ามเมื่อเปิดเทอร์โบเท่านั้น (TAB เพื่อเปิดการทำงาน)

en: Slot %d
th_TH: สล็อต %d

en: Slow Motion Adjust:
th_TH: ปรับการเคลื่อนไหวแบบช้า:

en: Snapshots:
th_TH: ภาพถ่าย:

en: Special thanks to
th_TH: ขอขอบคุณ

en: Standard (4:3)
th_TH: มาตรฐาน (4:3)

en: Success
th_TH: สำเร็จ

en: Swap Disc
th_TH: สลับดิสก์

en: Switch to User Documents Mode
th_TH: สลับไปสู่โหมดเอกสารผู้ใช้

en: Terminate
th_TH: สิ้นสุด

en: Terminate App
th_TH: สิ้นสุดโปรแกรม

en: The MTGS thread has become unresponsive while waiting for the GS plugin to open.
th_TH: สายงาน MTGS เกิดการไม่ตอบสนอง ขณะกำลังรอการเปิดของปลั๊กอิน GS

en: The Operating-System prevents this file from being created
th_TH: ระบบปฏิบัติการได้ป้องกันไฟล์นี้จากการถูกสร้าง

en: The PS2 BIOS could not be loaded.  The BIOS has not been configured, or the configuration has been corrupted.  Please re-configure.
th_TH: ไบออส PS2 ไม่สามารถโหลดได้ ไบออสไม่ถูกกำหนดค่า หรือการกำหนดค่าที่ไม่ดี โปรดกำหนดค่าใหม่

en: The configured %s plugin file is not a valid dynamic library
th_TH: ปลั๊กอิน %s ที่กำหนด ไม่ใช่ dynamic library ที่ถูกต้อง

en: The configured %s plugin file was not found
th_TH: ไม่พบไฟล์ปลั๊กอิน  %s ที่กำหนดไว้

en: The configured %s plugin is not a PCSX2 plugin, or is for an older unsupported version of PCSX2.
th_TH: ปลั๊กอิน %s ที่กำหนด ไม่ใช่ปลั๊กอินของ PCSX2, หรือเป็นของ PCSX2 รุ่นเก่ากว่าที่ไม่รองรับ

en: The configured BIOS file does not exist.  Please re-configure.
th_TH: ไฟล์ไบออสที่กำหนดไม่มีอยู่ โปรดกำหนดใหม่

en: The following folders are missing and cannot be created:
th_TH: โฟลเดอร์ต่อไปนี้หายไป และไม่สามารถถูกสร้างได้:

en: The following folders exist, but are not writable:
th_TH: โฟลเดอร์ต่อไปนี้มีอยู่แล้ว, แต่ไม่สามารถเขียนได้:

en: The plugin reports that your hardware or software/drivers are not supported.
th_TH: ปลั๊กอินรายงานว่า ไดรเวอร์ฮาร์ดแวร์หรือซอฟต์แวร์ของคุณไม่ถูกรองรับ

en: The popup will not be shown again.  This setting can be undone from the settings panels.
th_TH: ป๊อปอัพจะไม่ถูกแสดงอีก การตั้งค่านี้สามารถยกเลิกได้จากผังการตั้งค่า

en: The savestate cannot be loaded, as it appears to be corrupt or incomplete.
th_TH: บันทึกสถานภาพไม่สามารถโหลดได้ เพราะมันไม่ดีหรือไม่สมบูรณ์

en: The savestate was not properly saved. The temporary file was created successfully but could not be moved to its final resting place.
th_TH: การบันทึกสถานภาพไม่ได้ถูกบันทึกอย่างถูกต้อง ไฟล์ชั่วคราวถูกสร้างสำเร็จ แต่ไม่สามารถย้ายตัวมันไปสู่จุดหมายสุดท้ายได้

en: The selected %s plugin failed to load.
    
    Reason: %s
th_TH: ปลั๊กอิน %s ที่เลือกล้มเหลวในการโหลด
    
    เหตุผล: %s

en: The selected BIOS file is not a valid PS2 BIOS.  Please re-configure.
th_TH: ไฟล์ไบออสที่เลือกไม่ใช่ไฟล์ไบออส PS2 ที่ถูกต้อง โปรดกำหนดใหม่

en: Themes Search Path:
th_TH: เส้นทางค้นหาธีม:

en: There is no active virtual machine state to download or save.
th_TH: ไม่มีสถานภาพเครื่องเสมือนที่แอ็กทีฟเพื่อดาวน์โหลดหรือบันทึก

en: This file is not a valid PCSX2 savestate.  See the logfile for details.
th_TH: ไฟล์นี้ไม่ใช่ไฟล์บันทึกสถานภาพ PCSX2 ที่ถูกต้อง ดูแบบบันทึกข้อมูลสำหรับรายละเอียด

en: This is the standard Sony-provisioned size, and is supported by all games and BIOS versions.
th_TH: นี่คือขนาดมาตรฐานที่ Sony กำหนดไว้ และรองรับโดยเกมทั้งหมดและเวอร์ชันไบออส

en: This savestate cannot be loaded because it is not a valid gzip archive.  It may have been created by an older unsupported version of PCSX2, or it may be corrupted.
th_TH: บันทึกสถานภาพนี้ไม่สามารถโหลดได้ เพราะมันเป็นเอกสาร gzip ที่ไม่ถูกต้อง มันอาจถูกสร้างโดย PCSX2 เวอร์ชันเก่าที่ไม่รองรับ หรือมันอาจจะเสีย

en: This savestate cannot be loaded due to missing critical components.  See the log file for details.
th_TH: บันทึกสถานภาพนี้ไม่สามารถโหลดได้ เนื่องจากองค์ประกอบสำคัญสูญหาย ดูที่แบบบันทึกข้อมูลสำหรับรายละเอียด

en: This setting may require administration privileges from your operating system, depending on how your system is configured.
th_TH: การตั้งค่านี้อาจต้องการสิทธิผู้ควบคุมระบบ(แอดมิน)จากระบบปฏิบัติการของคุณ ขึ้นอยู่กับว่าระบบของคุณกำหนดค่าไว้อย่างไร

en: Threading activity: start, detach, sync, deletion, etc.
th_TH: กิจกรรมสายงาน: เริ่มต้น, ถอดถอน, ซิงค์, ลบ, ฯลฯ

en: Trace Logging
th_TH: ติดตามการบันทึกข้อมูล

en: Trace logs are all written to emulog.txt.  Toggle trace logging at any time using F10.
th_TH: การติดตามการบันทึกข้อมูลทั้งหมดถูกเขียนไปยัง emulog.txt สลับไปติดตามการบันทึกฯตอนไหนก็ได้โดยใช้ F10

en: Tracks all EE counters events and some counter register activity.
th_TH: ติดตามเหตุการณ์ที่ขัดแย้ง EE ทั้งหมด และบางกิจกรรรมลงทะเบียนที่ขัดแย้ง

en: Tracks all IOP counters events and some counter register activity.
th_TH: ติดตามเหตุการณ์ที่ขัดแย้ง IOP ทั้งหมด และบางกิจกรรมลงทะเบียนที่ขัดแย้ง

en: Try to remove the file called "portable.ini" from your installation directory manually.
th_TH: พยายามเอาไฟล์ที่เรียก "portable.ini" ออกจากไดเรกทอรี่ที่ติดตั้งของคุณด้วยตนเอง

en: Turbo Adjust:
th_TH: ปรับเทอร์โบ:

en: Unexpected end of file or stream encountered.  File is probably truncated or corrupted.
th_TH: การสิ้นสุดของไฟล์ที่ไม่คาดคิดหรือข้อมูลประสบปัญหา ไฟล์อาจเสียหายหรือไม่ดี

en: Unloaded Plugin
th_TH: ปลั๊กอินที่ไม่ถูกโหลด

en: Unrecognized ISO image file format
th_TH: ไม่รู้จักรูปแบบไฟล์อิเมจ ISO นี้

en: Use NTFS compression when creating this card.
th_TH: ใช้การบีบอัดแบบ NTFS เมื่อสร้างการ์ดนี้

en: Use Synchronized MTGS
th_TH: ใช้ MTGS ที่ซิงโครไนส์

en: Use at your own risk.  Erratic memory card behavior is possible (though unlikely).
th_TH: ใช้ตามความเสี่ยงของคุณเอง พฤติกรรมที่ไม่แน่นอนของการ์ดความจำอาจเกิดขึ้นได้ (แม้ว่าไม่น่าจะ)

en: Use default setting
th_TH: ใช้การตั้งค่าตั้งต้น

en: Use fast boot to skip PS2 startup and splash screens
th_TH: ใช้การบูตแบบรวดเร็ว เพื่อข้ามหน้าจอเริ่มต้นและ splash screen ของ PS2

en: Use this to boot into your virtual PS2's BIOS configuration.
th_TH: ใช้สิ่งนี้ในการบูตไปยังการกำหนดค่าไบออสของ PS2 เสมือน

en: Useful for diagnosing bugs or clamping issues in the new mVU recompiler.
th_TH: มีประโยชน์สำหรับการวินิจฉัยบั๊กหรือปัญหาแคลมปิงในรีคอมไพเลอร์ mVU ใหม่

en: Useful for running benchmarks. Toggle this option in-game by pressing F4.
th_TH: มีประโยชน์สำหรับการรัน benchmark สลับมาตัวเลือกนี้ได้เมื่ออยู่ในเกม โดยกด F4

en: User Documents (recommended)
th_TH: เอกสารผู้ใช้ (แนะนำ)

en: Usermode Selection
th_TH: การเลือกโหมดผู้ใช้

en: Uses an external plugin as the CDVD source.
th_TH: ใช้ปลั๊กอินภายนอก เป็นแหล่งของ CDVD

en: VU Add Hack - Fixes Tri-Ace games boot crash.
th_TH: VU Add Hack - แก้ปัญหาเกม Tri-Ace บูตแล้วแคร็ช

en: VU Clip Flag Hack - For Persona games (SuperVU recompiler only!)
th_TH: VU Clip Flag Hack - สำหรับเกม Persona (เฉพาะรีคอมไพเลอร์ SuperVU!)

en: VU Cycle Stealing [Not Recommended]
th_TH: การขโมยรอบหมุน VU [ไม่แนะนำ]

en: VU XGkick Hack - For Erementar Gerad.
th_TH: VU XGkick Hack - สำหรับ Erementar Gerad

en: VU0 / VU1 Advanced Recompiler Options
th_TH: ตัวเลือกรีคอมไพเลอร์ขั้นสูง VU0 / VU1

en: Vector Unit Interpreter. Slow and not very compatible. Only use for diagnostics.
th_TH: อินเตอร์พรีเตอร์หน่วยเวกเตอร์ ช้าและเข้ากันไม่ได้เป็นอย่างมาก ใช้เฉพาะเพื่อการวินิจฉัย

en: Virtual memory mapping failure!  Your system may have conflicting device drivers, services, or may simply have insufficient memory or resources to meet PCSX2's lofty needs.
th_TH: การแม็พความจำเสมือนล้มเหลว! ระบบของคุณอาจจะมีไดรเวอร์อุปกรณ์หรือบริการที่ขัดแย้ง หรืออาจจะมีหน่วยความจำหรือทรัพยากรไม่เพียงพอตามที่ PCSX2 ต้องการ

en: Wait for Vsync on refresh
th_TH: รอ Vsync เมื่อรีเฟรซ

en: Waiting for task...
th_TH: กำลังรองาน...

en: Waiting for tasks...
th_TH: กำลังรองาน...

en: Warning!  System plugins have not been loaded.  PCSX2 may be inoperable.
th_TH: คำเตือน! ปลั๊กอินระบบยังไม่ถูกโหลด, PCSX2 อาจไม่สามารถจะทำได้

en: Warning: Enabling trace logs is typically very slow, and is a leading cause of 'What happened to my FPS?' problems. :)
th_TH: คำเตือน: การเปิดการทำงานการติดตามการบันทึกฯ มักจะทำให้ช้ามาก และเป็นสาเหตุหลักของปัญหา 'เกิดอะไรขึ้นกับอัตราเฟรมของฉันเนี่ย?' :)

en: Webmasters
th_TH: ผู้ดูแลเว็บ

en: Welcome to PCSX2!
th_TH: ยินดีต้อนรับสู่  PCSX2!

en: Widescreen (16:9)
th_TH: จอกว้าง (16:9)

en: Wipes all internal VM states and shuts down plugins.
th_TH: ล้างสถานภาพ VM ภายในทั้งหมด และปิดปลั๊กอิน

en: Yes
th_TH: ใช่

en: You have dropped the following ELF binary into %s:
th_TH: คุณได้วางไบนารี ELF ต่อไปนี้ไปยัง %s:

en: You have dropped the following ISO image into %s:
th_TH: คุณได้วางอิเมจ ISO ต่อไปนี้ไปยัง %s:

en: You have selected the following ISO image into PCSX2:
th_TH: คุณได้เลือกอิเมจ ISO ต่อไปนี้ไปยัง PCSX2:

en: You've selected to switch the CDVD source from %s to %s.
th_TH: คุณได้เลือกสลับแหล่ง CDVD จาก %s สู่ %s

en: Your machine's hardware is incapable of running PCSX2.  Sorry dood.
th_TH: ฮาร์ดแวร์ของคุณไม่รองรับการรัน PCSX2 เสียใจด้วย

en: Zoom:
th_TH: ขยาย:

en: [-- No unused cards --]
th_TH: [-- ไม่มีการ์ดที่ไม่ถูกใช้ --]

en: [-- Unused cards --]
th_TH: [-- การ์ดที่ไม่ถูกใช้ --]

en: [Unnamed or unknown]
th_TH: [ไม่มีชื่อหรือไม่รู้จัก]

en: boots from the CDVD plugin (overrides IsoFile parameter)
th_TH: บูตจากปลั๊กอิน CDVD (เอาชนะพารามิเตอร์ไฟล์ Iso)

en: changes the configuration file path
th_TH: เปลี่ยนเส้นทางไฟล์กำหนดค่า

en: disables all speedhacks
th_TH: ปิดการำงาน speedhack ทั้งหมด

en: disables display of the gui while running games
th_TH: ปิดการแสดงผลของ gui ขณะรันเกม

en: disables fast booting
th_TH: ปิดการทำงานบูตแบบเร็ว

en: displays this list of command line options
th_TH: แสดงรายการนี้ของตัวเลือก command line

en: enables portable mode operation (requires admin/root access)
th_TH: ใช้การกระทำแบบโหมดพกพาได้ (ต้องการการเข้าถึงแบบ admin/root)

en: executes an ELF image
th_TH: ปฏิบัติการอิเมจ ELF

en: forces %s to start the First-time Wizard
th_TH: บังคับ %s ให้เริ่มต้นตัวช่วยกำหนดค่าครั้งแรก (First-time Wizard)

en: forces the program log/console to be visible
th_TH: บังคับให้เห็นแบบบันทึกข้อมูล/คอนโซลของโปรแกรมได้

en: microVU Recompiler
th_TH: รีคอมไพเลอร์ microVU

en: panel
th_TH: แผง

en: specifies the PCSX2 configuration file to use
th_TH: ระบุไฟล์การกำหนดค่า PCSX2 เพื่อใช้งาน

en: specify the file to use as the %s plugin
th_TH: ระบุไฟล์เพื่อใช้เป็นปลั๊กอิน %s

en: superVU Recompiler [legacy]
th_TH: รีคอมไพเลอร์ superVU [มรดก]

en: use fullscreen GS mode
th_TH: ใช้โหมด GS แบบเต็มจอ

en: use the specified comma or pipe-delimited list of gamefixes.
th_TH: ใช้รายการที่ระบุโดยจุลภาคหรือที่แยกด้วยเครื่องหมายไปป์ของการแก้ปัญหาเกม

en: use windowed GS mode
th_TH: ใช้โหมด GS แบบหน้าต่าง
